Latína er list mæt - Um latneskar menntir á Íslandi

Ritstjóri/ar/Höfundur/ar: 
Sigurður Pétursson

Latína er list mæt er úrval greina Sigurðar Péturssonar um latínumenntir íslendinga á tímabilinu 1550-1800. Latínukveðskapur íslenskra höfunda frá þessum öldum ber skýran vott um viðamikla þekkingu á alþjóðlegum hefðum, hvort sem er á sviði lofkvæða, þakkarljóða, brúðkaupskvæða, erfiljóða eða trúarlegs kveðskapar.
Greinarnar fjalla um viðfangsefnið í víðu samhengi, allt frá almennu yfirliti um nám í latneskri málfræði og latínumenntun kvenna til endursköpunar klassískra goðsagna í kvæðagerð skálda sem mörg eru gleymd. Einstök latínukvæði eru gefin út ásamt þýðingum, skýringum og æviágripi höfunda. Sögulegt samhengi kvæðanna er útskýrt og sýnt hvernig fagurfræði fornaldarinnar endurómar í skáldamáli þeirra.
Bókinni fylgir skráin Index carminum ab Islandis latine compositorum sem geymir brag- og bókfræðilegar upplýsingar um latínukvæði íslenskra skálda í aldanna rás.

Útgáfuár: 
2014
Blaðsíðufjöldi: 
416
ISBN: 
978-9935-23-064-5
Verknúmer: 
U201437
Price: 
5900